JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA

TUME YA TAIFA YA UCHAGUZI

TAARIFA KWA UMMA KUHUSU UTEUZI WA MADIWANI
WANAWAKE WA VITI MAALUM

Dodoma, 30 Januari, 2024

Tume ya Taifa ya Uchaguzi katika kikao chake cha jana tarehe 29 Januari, 2024,
imewateua Madiwani Wanawake wa Viti Maalum watano (5) kujaza nafasi wazi katika
Halmashauri tano (5) za Tanzania Bara. Uteuzi huo umezingatia matakwa ya kifungu cha

86A cha Sheria ya Uchaguzi ya Serikali za Mitaa, Sura 292.

Uteuzi wa Madiwani hao wanawake wa viti maalumu umefanyika baada ya Tume
kupokea barua kutoka kwa Waziri mwenye dhamana ya Serikali za Mitaa ambaye kwa
mujibu wa kifungu cha 13 (1) cha Sheria ya Uchaguzi ya Serikali za Mitaa Sura ya 292,
aliitarifu Tume juu ya uwepo wa nafasi wazi za madiwani wanawake wa viti maalum
katika Halmashauri tano (5) za Tanzania Bara. Nafasi hizo zimetokana na vifo vya

Madiwani hao wa Chama Cha Mapinduzi (CCM).

Tume baada ya kupokea taari‘a hiyo ilimfahamisha Katibu Mkuu wa CCM juu ya uwepo
wa nafasi wazi. Chama hicho kiliwasilisha majina ya wanachama waliopendekezwa

kuteuliwa kuwa madiwar.i wanawake wa viti maalum kama ifuatavyo:-

NASL v INA o ~ HALMASHAURI YA
1 | ng. Mecha Goodlﬁck Matile Halmashauri ya Jiji la Tanga
2. |Ndg. Joyce Milembe Aenda Halmashauri ya Wilaya ya Karagwe
3. |Ndg. Sharifa Hassan Magalagala Halmashauri ya Wilaya ya Nanyumbu
4. |Ndg. Clementina Daudi Mateja Halmashauri ya Wilaya ya Buchosa
5. |N dg. Mariam Abdi Galu Halmashauri Y%V_ﬂQa ya Chemba
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